ในการทำงานร่วมกันภายในองค์กร เพื่อให้ประสบความสำเร็จนั้น แน่นอนว่าบุคลากรในแต่ละฝ่ายงาน แต่ละทีมงาน ต้องมีส่วนร่วม
อีกปัจจัยหนึ่งก็คือ การประสานงานภายในที่ดีของกลุ่มคนในแต่ละ Generation
หลักสูตรนี้ได้ออกแบบมาเพื่อเปิดมุมมองของกลุ่มคน Generation Y ให้เห็นมุมมองสไตล์ความคิดและการทำงานในแต่ละ Generation เมื่อเข้าใจมุมมองของคนในแต่ละ Generation และทำให้เราปรับรูปแบบของเราให้เราเหมาะสมและเข้ากับคนในแต่ละ Generation ด้วย
วัตถุประสงค์
1. เพื่อให้เข้าถึงมุมมองและสไตล์การทำงานของผู้ร่วมงานในแต่ละ Generation
2. เพื่อให้ผู้ทำงาน Generation Y สามารถพัฒนารูปแบบการทำงานของตนเองให้เข้ากับผู้ร่วมงานในแต่ละ Generation ในการทำงานได้จริง
เนื้อหาหลักสูตร
- เปิดมุมมองความแตกต่างของแต่ละบุคคล
- สไตล์คนในแต่ละ Generation (Baby Boomer, Gen X, Gen Y, และ Gen อื่นๆ
- แนวทางการปรับตัวการทำงานของตนให้เข้ากับคนในแต่ละ Generation
- Generation Y คนรุ่นใหม่ขององค์กร
- ฯลฯ
ข้อมูลและรายละเอียดหลักสูตรเพิ่มเติม ติดต่อเจ้าหน้าที่ โทร. 02-9217921